Xe bus Phú Quốc là phương tiện di chuyển được mọi người đón nhận và lựa chọn khi muốn đến VinWonders và Vinpearl Safari – những địa điểm không thể bỏ qua khi đi du lịch Phú Quốc. Có rất nhiều phương tiện để có thể đến được 2 địa điểm trên nhưng xe bus Phú Quốc sẽ giúp bạn tiết kiệm chi phí nhất. Cùng tìm hiểu về thông tin và lịch trình xe bus Phú Quốc tuyến Vinpearl Safari và VinWonders nhé!

>>>Xem thêm: Kinh nghiệm du lịch: Phú Quốc mùa nào đẹp nhất?

Các nhận biết xe bus Phú Quốc tuyến Vinpear Safari và VinWonders

Cách nhận biết xe bus Phú Quốc tuyến Vinpear Safari và VinWonders
Cách nhận biết xe bus Phú Quốc tuyến Vinpear Safari và VinWonders

Để nhận biết xe bus Phú Quốc tuyến Vinpearl Safari và VinWonder không khó, xe sẽ được trang trí bên ngoài bằng những hình ảnh về trò chơi thú vị tại hai địa điểm trên. Xe bus Phú Quốc với trang thiết bị hiện đại, rộng rãi, thoáng mát mang đến cho bạn cảm giác thoải mái trên đường đến Vinpearl Safari và VinWonders.

Xe bus Phú Quốc là phương tiện đưa đón miễn phí và chỉ đón khách từ trung tâm lên Vinpear Safari và VinWonders. Dù hai điểm đến khác nhau nhưng bạn vẫn có thể di chuyển bằng một xe. Bạn sẽ xuống tại VinWonders trước và Vinpearl Safari sẽ là điểm đến cuối cùng.

Một điều cần lưu ý là xe bus Phú Quốc tuyến Vinpearl Safari và VinWonders chạy rất đúng giờ theo lịch trình nên bạn cần có mặt trước 10 phút tại trạm để đón được xe. Nếu đi trễ, bạn sẽ phải đợi 60 phút mới có chuyến tiếp theo.

Lịch trình xe bus Phú Quốc tuyến Vinpearl Safari và VinWonder

Dưới đây là lịch trình xe bus Phú Quốc tuyến Vinpearl Safari và VinWonders. Sau thời gian này, bạn sẽ phải tự túc phương tiện đến đến VinWonders và Vinpear Safari.

STT Điểm đón khách Thời gian
1 Khách sạn Novotel 08h45
2 Khách sạn Mường Thanh 08h47
3 Khách sạn Sol Beach House 08h50
4 Khu nghỉ dưỡng Eden 08h00 08h30 09h00 10h00 11h00
5 Nhà nghỉ Quốc Thắng 08h02 08h32 09h02 10h02 11h02
6 Du lịch Đảo Việt 08h04 08h34 09h04 10h04 11h04
7 Du lịch Nhiệt Đới 08h06 08h36 09h06 10h06 11h06
8 Nhà nghỉ Highland 08h08 08h38 09h08 10h08 11h08
9 Holidaysense 08h10 08h40 09h10 10h10 11h10
10 Đại lý Hiệp Thoại 08h13 08h43 09h13 10h13 11h13
11 Đại lý Tân Thiên Thanh 08h15 08h45 09h15 10h15 11h15
12 Đại lý Vietravel 08h17 08h47 09h17 10h17 11h17
13 Khu nghỉ dưỡng Chen Sea
14 Đại lý Ông Lang 08h35 09h05 09h35 10h35 11h35
15 Cầu Cửa Cạn
16 VinWonders 08h50 09h20 09h50 10h50 11h50
17 Vinpearl Safari 09h00 09h30 10h00 11h00 12h00

Xe bus Phú Quốc trả khách từ Vinpear Safari về lại thị trấn Dương Đông chỉ có 2 chuyến buổi chiều và lúc 14h30 và 16h30. Nếu bạn muốn trở về sớm hơn thì có thể đi taxi hoặc đi xe riêng.

STT Điểm trả khách Thời gian
1 Vinpear Safari 14h30 16h30
2 VinWonders 14h40 16h40 17h40 18h40 20h40
3 Cầu Cửa Cạn
4 Đại lý Ông Lang
5 Khu nghỉ dưỡng Chen Sea
6 Đại lý Vietravel
7 Đại lý Tân Thiên Thanh
8 Đại lý Hiệp Thoại
9 Holidaysense
10 Nhà nghỉ Highland
11 Du lịch Nhiệt Đới
12 Du lịch Đảo Việt
13 Nhà nghỉ Quốc Thắng
14 Khu nghỉ dưỡng Eden 15h30 17h30 18h30 19h30 21h30

Lưu ý: Xe đưa khách về thị trấn Dương Đông – điểm cuối: Eden Resort.

Chỉ 1 chuyến 20h40 tiễn khách về Sol Beach – Mường Thành – Novotel

Những hình ảnh về điểm đến Vinpearl Safari và VinWonders

Xe bus Phú Quốc là phương tiện di chuyển khá thuận tiện và phù hợp với các bạn muốn ngắm cảnh đường phố Phú Quốc trên đường đến VinWonders và Vinpear Safari. Cùng xem những hình ảnh sau đây để biết rằng tại sao 2 địa điểm trên lại thu hút du khách gần xa đến như vậy nhé!

>>>Xem thêm: #10 Địa điểm check-in Phú Quốc đẹp mê ly

Vinpearl Safari với hình ảnh rực rỡ và hoang dã
Vinpearl Safari với hình ảnh rực rỡ và hoang dã
VinWonder - điểm vui chơi giải trí không thể bỏ qua khi đi du lịch Phú Quốc
VinWonder – điểm vui chơi giải trí không thể bỏ qua khi đi du lịch Phú Quốc
Khi lựa chọn xe bus Phú Quốc, du khách được tiếp xúc gần với động vật hoang dã ngay khi ngồi trên xe
Khi lựa chọn xe bus Phú Quốc, du khách được tiếp xúc gần với động vật hoang dã ngay khi ngồi trên xe
Một trải nghiệm đáng nhớ đối bất cứ ai khi đến Phú Quốc
Một trải nghiệm đáng nhớ đối bất cứ ai khi đến Phú Quốc

>>>Xem thêm: Vinpearl Phú Quốc: Thông tin chi tiết các khu nghỉ dưỡng và bảng giá mới nhất

Lời kết

Một chuyến đi chơi vui vẻ tại Vinpearl Safari và VinWonders sẽ không mất quá nhiều thời gian và chi phí cho việc di chuyện khi bạn lựa chọn xe bus Phú Quốc. Đây chắc chắn là một lựa chọn không tệ và PQR hi vọng bạn sẽ có một chuyến đi chơi thật vui vẻ và nhiều kỉ niệm đẹp tại đảo ngọc Phú Quốc nhé!

0 0 đánh giá
Article Rating
guest
0 Bình luận
Phản hồi nội tuyến
Xem tất cả bình luận